Users Online
31 Guests , 1 Member
san show
สมาชิกที่ออนไลน์ล่าสุด san show เมื่อ 23-08-2014 02:39 น.
แจกหนัง PROMETHEUS กำเนิดเอเลี่ยน [มาสเตอร์ พากย์ไทย]
  • lieooo
    โพสต์เมื่อ 01-10-2012 23:36 น.
    share share #ความเห็นที่ 1 (9623)
    Moderator
    Level5

โพสทั้งหมด 360

แจกหนัง PROMETHEUS กำเนิดเอเลี่ยน [มาสเตอร์ พากย์ไทย] 

เรื่องย่อ  ทีมนักวิทยาศาสตร์และผู้สำรวจบนยานโพรมีธีอุส ไม่มีจุดหมายใดที่ยิ่งใหญ่ไปกว่าการเดินทางไปหาคำตอบในข้อสงสัยเกี่ยวกับสิ่งมีชีวิตที่มีความลึกซึ้ง นักวิทยาศาสตร์หนุ่มมสาวผู้อัจฉริยะทั้งสอง ชอว์ (นูมี ราเพซ) และ ฮอลโลเวย์ (โลแกน มาร์แชล-กรีน) ซึ่งมีแรงจูงใจตรงกันข้ามกันเป็นผู้นำการเดินทาง ชอว์เป็นผู้มีความศรัทธา เธออยากพบกับ “พระเจ้า” ในแบบที่ใกล้เคียงกับจินตนาการของเธอด้านศาสนาที่เก่าแก่ ขณะที่ฮอลโลเวย์กำลังมองหาข้อหักล้างความคิดทางศาสนาพวกนี้ จากภารกิจของพวกเขาในฐานะของนักโบราณคดี พวกเขาได้พบกับร่องรอยพิคโทรแกรมในถ้ำของอารยธรรมโบราณจากทั่วโลก ทั้งหมดเจาะจงไปที่สถานที่แห่งเดียวกันในจักรวาลอันไกลลับตา จึงมีการโน้มน้าวบริษัท Weyland Industries ให้มาจัดสรรทุนสำหรับภารกิจนี้

ปล. ลองอัพที่ 4Shared นะครับ สมัครสมาชิกก่อนนะ ครับ ถึงจะโหลดที่ 4Shared ได้ ครับ

โหลดให้ครบ แตกไฟล์ แล้วไว้ใน โฟลเดอร์ VIDEO ครับ

โหลดที่นี่ part1  part2  part3
  • STEPFILE
    โพสต์เมื่อ 02-10-2012 09:02 น.
    share share #ความเห็นที่ 2 (9634)
    Guess
    ขอบคุณมากครับคุณเจ้าของกระทู้
  • alien
    โพสต์เมื่อ 02-10-2012 09:10 น.
    share share #ความเห็นที่ 3 (9635)
    Guess
    อันนี้เป็นภาค Bluray แถมตอนพิเศษหรือเปล่าครับ
  • lieooo
    โพสต์เมื่อ 02-10-2012 12:50 น.
    share share #ความเห็นที่ 4 (9646)
    Moderator
    Level5

โพสทั้งหมด 360

อ้างอิงจาก :alien เมื่อ 02-10-2012 09:10 น.
    อันนี้เป็นภาค Bluray แถมตอนพิเศษหรือเปล่าครับ

คงไม่ใช่อะครับ รูป ผมเอามาจาก กูเกิ้ลครับ ไฟล์หนังผม โหลดแบบ mini hd มาครับ
  • Anurak_sk
    โพสต์เมื่อ 03-10-2012 09:07 น.
    share share #ความเห็นที่ 5 (9665)
    Moderator
    Level 7

โพสทั้งหมด 3037

หนังโพมีธีอุส กำกับโดย ริดลี่ สก็อต ผู้ให้กำเนิดหนังเอเลี่ยน ตามทฤษฎีความว่าน่าจะเป็น ยานที่เราเห็นภาคแรกน่าจะถูกเฉลยใน โพมีธีอุส ภาค 2 ครับ ซึ่งจะเป็นตอนทีนางเอกเดินไปยังดาวแม่พวก Engineer หรืออาจจะเป็นดาวที่เก็บอาวุธชีวะเคมีที่เก็บสารเหลวโถสีดำที่เราเห็นในหนังครับ ทฤษฎีความเป็นไปได้คือ ดาวที่นางเอกเดินทางไปพร้อมเดวิด คือดาวที่เราเห็นในหนัง เอเลี่ยน 1 ความล่มสลายของ Engineer หลังจากโดน ซีโนมอร์ฟ ฆ่าล้างบางแล้ว และเจ้าตัว Space Jockey ที่ผมเกริ่นมา มนุษย์ร่างยักษ์ที่นั่งฐานควบคุมที่เราห็นภาคแรก อาจจะเป็น Engineer ก็ได้ เพราะถ้าดูตามช่วงเวลาแล้ว Space Jockey สูญพันธุ์ไปนานแล้วครับจากการรุกรานของพวก ซีโนมอร์ฟ

สำหรับหนัง เอเลี่ยน 1 ถือเป็นหนังไซไฟยอดเยี่ยมอีกเรื่องประวัติศาสตร์วงการภาพยนตร์เลยนะ ส่วนตัวผมยกให้เป็น ภาพยนตร์เชิงสัญลักษณ์ไซไฟวิทยาศาสตร์แง่ผลกระทบลุกลามระบบสังคมวัตถุนิยม ที่บอกเล่าความเป็นสัญลักษณ์ผ่านทางยานอวกาศขนาดยักษ์ในโลกอนาคนที่มนุษย์เป็นเพียงอะไหล่หาใช่ผู้ควบคุมตามคำสั่งโลกทุนนิยมระดับสุงสุด ความละโมบของมนุษย์ ผลกระทบเชิงซ้อนของการตั้งคำถามที่เหลื่อมล้ำถึงหลักปรัชญาศาสนาคริสต์ประเด็นอดัมกับอีฟ จริยธรรม โดยมีเจ้าเอเลี่ยน เป็นเพียงกระจกสะท้อนภาพให้เห็นถึงความล้มเหลวในการใช้ชีวิตมนุษย์ในโลกอนาคต ถ้าระบบทุนนิยมยังคงมีอำนาจต่อไป โลกเรา มนุษย์ ในอนาคตคงไม่ต่างอะไรกับในหนังที่เป็นเพียงอะไหล่ของเครื่องจักรขนาดยักษ์และเป็นเพียงแค่มดของระบบนายทุน

http://www.Afi.com/10top10/category.aspx?cat=7

ความยอดเยี่ยมของหนัง เอเลี่ยน 1 ถูกจัดให้เป็น 1 ใน 10 หนังแนวไซไฟ ยอดเยี่ยมตลอดกาลของสถาบันภาพยนตร์แห่งอเมริกา AFI เลยนะ ส่วนอันดับ 1 คือ 2001: A SPACE ODYSSEY

จุดสังเกตง่าย ๆ ความยอดเยียมของหนังแนว Sci Fi วิทยาสาสตร์นี้ คือหนังมีความเป็นเชิงสัญลักษณ์ปรัชญาทางวิทยาศาตร์สูงหลอมรวมเข้ากับศาสนาอย่างกลมกลืน เป็นกระจกสะท้อนถึงแง่มุมจริยธรรมตกขอบของมนุษย์ ความจริตที่เกินจากต้องการพื้นฐานที่มนุษย์ควรมี อย่างภาษาภาพหนัง 2001: A SPACE ODYSSEY ที่สะท้อนเห็นถึงประเด็นแง่มุมนี้ได้เจ็บแสบที่สุด รวมไปถึงหนังอย่างเอเลี่ยนที่แฝงแง่คิดความล้มเหลวสุด ๆ ของระบบทุนนิยม
  • Anurak_sk
    โพสต์เมื่อ 03-10-2012 09:14 น.
    share share #ความเห็นที่ 6 (9666)
    Moderator
    Level 7

โพสทั้งหมด 3037

แนะนำหนัง โพมีธีอุส เวอร์ชั่น Uncut จะออกมาวันที่ 19 นี้จ้า เป็นส่วนที่ไม่่มีในเวอร์ชั่นฉายโรง รวมถึงบอกจุดกำเนิดว่า Engineer คือใคร จุดเชื่อมโยงระหว่างจักรวาลหนังเอเลี่ยน 1 กับ โพมีธีอุส และฉากเปิดเรื่องทำไม Engineer ต้องฉีดสารบางอย่างสีดำเข้าร่างกาย

เจ้าบ้านเป็นแฟนหนังเรื่องนี้จ้า ฉากเปิดเรื่องถ้าใครจำได้ Engineer หรือชายร่างโย่งที่ฉีดสารดำเข้าตัว ก่อนเซลล์ในร่างกายสลายไปพร้อมกับน้ำ นั่นคือล์จุดเริ่มต้นของสัตว์เซลล์เดียวก่อนแตกหน่อมาเป็นมนุษย์ และสถานที่ต้นเรื่องคาดน่าจะอยู่บนโลก และ Engineer ก็๋คือเผ่าพันธุ์ผู้ให้กำเนิดมนุษย์โลก
Forum Stats
สมาชิกทั้งหมด 26266 คน
ขายเกม PSvita ราคาถูกๆ ครับ   |    รับแผ่นdiablo3ps4มือ2   |    *รับ เกมส์God of war โซนไหนก็ได้ 650บ.ครับ*   |    ขายPS2SLIMสภาพดีมากๆอุปกรณ์เต็ม1700บาทมีแผ่นเมมแถมมารับของเองลดได้อีก   |    ขาย ps3 ตัวอ้วน 80GB เล่นแผ่นแท้   |    ขาย 3DS XL US สีฟ้า งานกล่อง สภาพ 95%   |    รับซื้อ Rune Factory 4 มือสองค่ะ   |    PSP 3006 ครับผม .   |    แผ่นแท้ PS3 ราคาเบาๆยกมาหมดคลังเลยครับ   |    ปรึกษามีxbox360ตัวเก่าเก็บไม่ได้เล่นนานติดไฟแดงด้วยพอจะทำอะไรได้ไหมครับ