Users Online
9 Guests , 0 Member
Rakgames เว็บบอร์ดSony PSPห้องคนรัก PSP รวม Rom เกม PSP ใหม่ ๆแจกเกมขับรถไฟ Densha De Go! Pocket ทุกภาค เล่นได้ทั้ง PC และ PSP
ตอบกระทู้
page 1 of 39 from 382 record
123456NextEnd
แจกเกมขับรถไฟ Densha De Go! Pocket ทุกภาค เล่นได้ทั้ง PC และ PSP
  • PSPgameFree
    โพสต์เมื่อ 02-10-2013 13:51 น.
    share share #ความเห็นที่ 1 (60001)
    Member
    Level2

โพสทั้งหมด 6

แจกเกมขับรถไฟ Densha De Go! Pocket ทุกภาค เล่นได้ทั้ง PC และ PSP

เกมขับรถไฟ Densha De Go! เนี้ยผมติดตามมาตั้งแต่เครื่อง PS1 เลยนะครับ เพราะว่าสนุกมาก สำหรับคนที่ชอบนะครับผม
    เป็นเกมเกี่ยวกับการขับรถไฟ ทั้งมีการขับแบบรถด่วนพิเศษจอดเป็นบางสถานี หรือ รถธรรมดา จอดทุกสถานนี

เราะต้องจอดให้ตรงจุดหยุดให้พอดี และการไปถึงสถานนีนั้นๆ ให้ตรงเวลา

การใช้ความเร็วที่เหมาะสม ไม่เบรคแรงจนคนหัวทิ่ม
    ไม่ซิ่งจนเลยสถานนี

ถ้าขับไป เบื่อๆ ก็กด สามเหลี่ยมดูวิวข้างทางได้ครับ

บางสายถ้าขับจบโดยไม่มีผลาด คอนนิทิวเลย ก็อาจจะได้เห็นฉาก มูฟวี่สวย ของรถไฟสายนั้นๆ ด้วยครับ ฯลฯ

ต้องลองเล่นแล้วจะรู้ว่าสนุกนะครับผม เกมนี้สามารถเล่นได้ทั้งในเครื่อง PSP และ บนเครื่อง PC ด้วย Emulator PPSSPP ทดสอบแล้ว
    เล่นได้ลื่นไม่มีกระตุกครับ

มีทั้งหมด 4 ภาคครับ
    ลิงค์โหลดจาก One2up โหลดไว เต็มสปีดแน่นอนครับ

*******************************************************************************************

1. Densha De Go! Pocket - Toukaidousen Hen ISO Size 603 mb

ลิงค์โหลด One2up โหลดไวเต็มสปีด
    [โพสข้อความก่อนถึงจะเปิดดูเนื้อหา/ลิงค์ได้จ้า...]

*****************************************************************************

ลิงค์โหลด One2up โหลดไวเต็มสปีด
    [โพสข้อความก่อนถึงจะเปิดดูเนื้อหา/ลิงค์ได้จ้า...]

3. Densha De Go! Pocket - Chuuousen Hen ISO Size 466 mb

4. Densha De Go! Pocket - Yamanoteusen Hen ISO Size 487 mb

วิธีโหลดไฟล์เกม คลิ๊กที่ลิงค์โหลดแล้ว รอนับถอยหลัง 4 วินาที กด skip ก็โหลดได้เลยครับ ตามรูปนี้ครับ

โหลดมาเสร็จ อย่าลืมเปลี่ยนชื่อไฟล์ตามเกมด้วยนะครับ ไม่งั้นเดี๋ยวจะงงกันว่าเป็นภาคไหนบ้าง

Emulator PPSSPP สำหรับเล่นบนเครื่องคอม PC

วิธีเล่นเบื้องต้น

ปุ่ม R คือ ปลดเบรคมือ
    ปุ่ม L คือ ปล่อยเป็นเกียร์ว่าง
    ปุ่ม [] คือ เบรค
    ปุ่ม X คือ ผ่อนเบรค
    ปุ่ม /\ คือ ดูวิิว
    ปุ่ม O คือ เปิดหวู
    ปุ่มทิศทาง ขึ้น ลง คือ เกียร์

เริ่มเกมส์ - รอไฟสีเหลืองทางซ้ายมือบนติดขึ้น ปลดเบรค แล้วกดปุ่มทิศทาง ขึ้น ลง คือเกียร์ 1-5
    ดูที่ไมล์ด้วยนะครับ อย่าให้เกินที่กำหนดตามป้ายที่ควบคุมความเร็วไว้ ถ้าไม่มีขึ้นก็ซิ่งเลยครับ

เริ่มแรกเร่งให้สุดเกียร์ห้าไปเลยครับ แล้วค่อยๆลด อาจจะอยู่ที่ 3-2 คงที่

ดูเวลาด้านขาวบน อย่าให้สายเกินไปนะครับ...พอใกล้ถึงสถานี้ เข้าเกียร์ว่างเลย แล้วค่อยๆ เบรคจนเกือบจะสุดสถานี
    จะเห็นป้ายเล็กๆ เบรคให้เกินจากป้ายนิดหน่อยหรือสังเกตระยะทาง ทางมุมซ้ายล่างก็ได้ครับ 0m คือจอดได้พอดี แต่ยากมาก
    จอดเลยนิดหน่อย ก็ผ่านได้เหมือนกันครับ

เล่นแล้วเป็นยังไงกันบ้าง สนุกอย่างไรกันบ้าง สงสัยตรงไหน ก็มาคุยกันได้นะครับผม

ส่วนตัวชอบเล่นภาค Osaka เพราะเล่นได้เรื่อยๆ หนุกดี ส่วนภาค Yamanoteusen นี้วิ่งกันอยู่ใน Tokyo อึดอัดหน่อยนะครับ
    เวลาต้อง เป๊ะๆ ความเร็วต้องเป๊ะๆ กันเลย เพราะขบวนรถ ออกติดๆ กัน เยอะมาก แต่ก็สนุกดีเหมือนกันครับ

ขอบคุณครับ
    « ถูกแก้ไขล่าสุดโดย : PSPgameFree เมื่อ 03-10-2013 14:05 น. »
  • frametpz
    โพสต์เมื่อ 02-10-2013 21:23 น.
    share share #ความเห็นที่ 4 (60098)
    Member
    Level2

โพสทั้งหมด 5

ชอบเลยเกมส์แนวขับ ๆ เนี่ย 5555.
    โพสต์เมื่อ 03-10-2013 13:53 น.
    share share #ความเห็นที่ 5 (60226)
    Member
    Level2

อ้างอิงจาก :frametpz เมื่อ 02 ต.ค. 56, 20:23 น.
    ชอบเลยเกมส์แนวขับ ๆ เนี่ย 5555.

ขอบคุณครับที่ชอบ ไว้จะนำเกมหนุกๆ มาแจกให้อีกครับ ^^
  • เจนจ้า
    โพสต์เมื่อ 03-10-2013 22:05 น.
    share share #ความเห็นที่ 7 (60336)
    Guess
    ขอบคุนค่ะ
  • แต้ว
    โพสต์เมื่อ 04-10-2013 01:04 น.
    share share #ความเห็นที่ 9 (60387)
    Guess
    แจ่ม........................................
    โพสต์เมื่อ 04-10-2013 10:59 น.
    share share #ความเห็นที่ 10 (60443)
    Member
    Level2

เล่นแล้วเป็นอย่างไรกันบ้าง

มาเล่าให้ฟังกันหน่อยสิครับ

ของผมขับแต่สาย Osaka ทั้งวัน เพราะ หนุกมากๆ เลย ซิ่งได้ตลอด อิอิ ^^
ตอบกระทู้
page 1 of 39 from 382 record
123456NextEnd
Forum Stats
สมาชิกทั้งหมด 42874 คน
รับแปลงเครื่อง 3ds ทุกรุ่นให้เล่น copy มี freeshop ให้โหลดครับ 300 เท่านั้น   |   [ขาย] แผ่นPS4 สภาพดี ราคาถูก   |   [ขาย] SWITCH สภาพสวย ครบกล่อง ประกันเหลือ   |   (ขาย) PS4 500G สีดำ สภาพสวย พร้อมใช้งาน   |   [ขาย] NEW 3DS XL สีดำ เล่นแท้สภาพดี   |   [ขายแล้วครับ] 3DS XL MARIO WHITE EDITION เล่นแท้สภาพดี   |   [ขาย] PS4 SLIM 2006B 1TB ประกันศูนย์ไทย   |   [ขาย] PS4 SLIM 2106A 500GB ประกันศูนย์ไทย   |   Psp รุ่น 3000 - เมมเยอะ 32 gb   |   ขออนุญาตขายPsvita1000 เล่นแท้   |   รุ่น1000   |   [ขาย] แผ่นเกม 3DS US สภาพดี ราคาถูก   |   [ขาย] แผ่นเกมส์PS3 ราคาถูก   |   โปรโมชั่นต้อนรับปีใหม่ ตั้งแต่วันที่ 21-27 ธ.ค.60 ซื้อสินค้า 3 รายการขึ้นไป แถมแผ่น   |   ขาย Switch พร้อมเกม Zelda สภาพดี ประกันเหลือ